ஜெய் ஸ்ரீ ராம் ~ ஜெய் மகாவீர் அனுமன்!

சமஸ்கிருதத்தில், ‘ஹனு’ என்றால் ‘தாடை’ என்றும், ‘மனிதன்’ என்றால் ‘சிதைக்கப்பட்டவர்’ என்றும் பொருள். ஆச்சரியப்படுவதற்கில்லை, ஒரு குழந்தையாக இருந்த ஹனுமான் ஜிஸ் தாடை, இந்திரனைத் தவிர வேறு யாராலும் சிதைக்கப்படவில்லை, அவர் தனது வஜ்ராவை (இடி) அஞ்சநேயாவுக்கு எதிராகப் பயன்படுத்தினார், அவர் சூரியனை ஒரு பழுத்த மாம்பழமாக எடுத்துக்கொண்டு அதை வானத்தில் கூட கண்டுபிடிக்கச் சென்றார். வானத்தில் இருந்தே, இந்திரன் தனது வஜ்ரைப் பயன்படுத்தி ஹனுமனை பூமியில் நேராக வீசி, அவனது தாடையை என்றென்றும் சேதப்படுத்தினான்.

ஹனுமான் பகவான் சுக்ரீவாவின் இராணுவத்தில் ஒரு சாதாரண வனாரா சிப்பாய். அவருக்கு எந்த மனிதநேய சக்திகளும் இருப்பதாகத் தெரியவில்லை, உன்னால் அல்லது என்னால் முடிந்ததை விட வேறு எதையும் அவர் செய்யமுடியாது. ஆனாலும், அவர் கடல்களைக் கடந்து பறக்க முடிந்தது, ராவணன் என்ற அரக்கனை எதிர்கொண்டு முழு மலைகளையும் பிடுங்க முடிந்தது! ஒரு சாதாரண வனாரா ஒருபோதும் செய்ய முடியாத ஒன்றை செய்ய இறைவன் ராமர் ஏன் அனுமன் ஜியிடம் கேட்டார்?

ஹனுமான் எப்போதும் மறைக்கப்பட்ட ஆனால் எல்லையற்ற சக்திகளைக் கொண்டிருந்தார், மேலும் ராமரின் வேண்டுகோள் / கட்டளை அடையப்படுவது ஹனுமான் தனது சொந்த திறன்களை உணர உதவுவதாகும்.

அதைச் செய்வதற்கான வழிமுறைகள் / சக்தி இல்லாமல் கடவுள் நமக்கு ஒரு பொறுப்பை வழங்க மாட்டார். நமக்கு சிக்கலான நேரங்கள் அல்லது தீர்க்கமுடியாத சிரமங்கள் இருக்கும்போது, ​​சிக்கலைத் தீர்க்க நாம் இயலாது போல் தோன்றலாம், ஆனால் அந்தக் காலங்களில் அவற்றையும் கடந்து செல்லும் திறன் நமக்கு எப்போதும் உண்டு. கடவுள் நமக்கு ஒரு பிரச்சினையைத் தந்தால், அதைத் தீர்ப்பதற்கான வழிமுறைகளையும் / சக்தியையும் அவர் நமக்குத் தருகிறார். கடவுள் நம்முடைய பிரச்சினைகளைத் தருகிறார், இதனால் நம்முடைய சொந்த நம்பமுடியாத திறனைக் கண்டறிய முடியும். இறைவன் ஹனுமான் தனது சாத்தியமான சக்திகளை உணர்ந்ததைப் போலவே, அவர் ஒரு சாத்தியமற்ற காரியத்தை எதிர்கொண்டதால் மட்டுமே, அதேபோல், நம்முடைய சொந்த திறனை நாம் உணர்ந்து, புதிய சவால்களை ஏற்றுக்கொள்வதன் மூலமும், நமக்குத் தேவையான எல்லா வழிகளையும் கடவுள் நமக்குக் கொடுத்தார் என்று நம்புவதன் மூலமும் நம்மை மேம்படுத்தவும் / மேம்படுத்தவும் முடியும். சிக்கல்களைச் சந்தித்து வலுவாக வெளியே வாருங்கள். வாழ்க்கையின் சவால்களிலிருந்து நாம் பின்வாங்கக்கூடாது.

ஜெய் ஸ்ரீ ராம் ~ ஜெய் மகாவீர் அனுமன்!

0 Reviews

Write a Review

admin

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *